• Simintin Wuta

Labarai

Labarai

Gabatarwar Graphite Crucibles

Silicon Carbide Graphite Crucible

Graphite cruciblessuna da kyawawan halayen thermal da juriya mai zafi. A lokacin amfani da zafin jiki mai zafi, ƙimar haɓakawar haɓakar zafin zafi kaɗan ce, kuma suna da takamaiman juriya don saurin dumama da sanyaya. Ƙarfin lalata mai ƙarfi ga maganin acid da alkaline, tare da kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai.

Halayen samfuran graphite crucible
1. Low zuba jari, graphite crucibles ana saka farashi a kusa da 40% kasa fiye da irin wannan tanderun.
2. Masu amfani ba sa buƙatar ƙera tanderun wuta, kuma sashen kasuwancinmu yana ba da cikakken tsari na ƙira da samarwa.
3. Ƙarƙashin amfani da makamashi, saboda ƙira mai ma'ana, tsarin ci gaba, kayan tarihi, da gwajin makamashi na graphite crucibles idan aka kwatanta da tanderun irin wannan samfurin.
4. Karancin gurɓataccen gurɓataccen abu, domin ana iya amfani da makamashi mai tsafta kamar iskar gas ko kuma mai daɗaɗɗen iskar gas a matsayin mai, yana haifar da ƙarancin ƙazanta.
5. Ayyuka masu dacewa da sarrafawa, idan dai an daidaita bawul ɗin daidai da zafin jiki na tanderun.
6. Kyakkyawan samfurin yana da girma, kuma saboda aiki mai dacewa da sarrafawa, da kuma yanayin aiki mai kyau, an tabbatar da ingancin samfurin.
7. Makamashi yana da nau'o'in aikace-aikace, wanda za'a iya amfani dashi da yawa don iskar gas, iskar gas, gas mai laushi, mai mai nauyi, dizal, da dai sauransu. Hakanan za'a iya amfani dashi don kwal da coke bayan sauƙaƙa sauƙi.
8.The graphite crucible tanderu yana da fadi da kewayon zafin jiki aikace-aikace, wanda za a iya narke, mai rufi, ko duka biyu za a iya amfani da tare.

Ayyukan fasaha na graphite crucible:

1. Tanderun zafin jiki 300-1000
2. Ƙarfin narkewa na crucible (bisa aluminum) ya fito daga 30kg zuwa 560kg.
3. Fuel da zafi samar: 8600 adadin kuzari / m na iskar gas.
4. Babban amfani da man fetur don narkakkar aluminum: 0.1 iskar gas da kilogram na aluminum.
5. Lokacin narkewa: 35-150 mintuna.

Ya dace da narkar da karafa daban-daban da ba na ƙarfe ba kamar zinariya, azurfa, jan ƙarfe, aluminum, gubar, zinc, da matsakaicin ƙarfe na carbon da wasu ƙananan karafa.
Ayyukan jiki: juriya na wuta ≥ 16500C; Bayyanar porosity ≤ 30%; Girman girma ≥ 1.7g/cm3; Ƙarfin matsawa ≥ 8.5MPa
Abubuwan sinadaran: C: 20-45%; SIC: 1-40%; AL2O3: 2-20%; SIO2: 3-38%
Kowane crucible yana wakiltar kilo 1 na narkakkar tagulla.

Manufar graphite crucible:
Graphite Crucible wani jirgin ruwa ne mai jujjuyawa wanda aka yi da graphite flake na halitta, dutsen kakin zuma, silicon carbide da sauran kayan albarkatun kasa, ana amfani da shi don narkewa da jefar jan karfe, aluminum, zinc, gubar, zinari, azurfa, da wasu karafa da ba kasafai ba.

Umarnin don amfani da samfuran crucible
1. Ƙayyadaddun lambar ƙira shine ƙarfin jan ƙarfe (#/kg)
2. Ya kamata a nisantar da ginshiƙan zane-zane daga danshi kuma dole ne a adana su a busasshiyar wuri ko a kan katako.
3. Yi kulawa da kulawa yayin sufuri kuma ka hana faɗuwa ko girgiza sosai.
4. Kafin amfani, ya zama dole don zafi gasa a cikin kayan bushewa ko ta tanda, tare da zafin jiki a hankali yana tashi zuwa 500 ℃.
5. Ya kamata a sanya ƙugiya a ƙasan bakin tanderun don guje wa lalacewa da tsagewa a kan murfin tanderun.
6. Lokacin da aka ƙara kayan, ya kamata a dogara ne akan solubility na ƙugiya, kuma kada a ƙara kayan da yawa don kauce wa fadadawa.
7. Kayan aikin fitarwa da ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa ya kamata su dace da siffar ƙugiya, kuma tsakiyar ɓangaren ya kamata a ɗaure don kauce wa lalacewar karfi na gida.
8. Lokacin cire slag da coke daga bangon ciki da na waje na crucible, ya kamata a buga a hankali don kauce wa lalata kullun.
9. Ya kamata a kiyaye nisa mai dacewa tsakanin katako da bangon tanderun, kuma a sanya kullun a tsakiyar tanderun.
10. Yin amfani da kayan aikin konewa da yawa da ƙari zai rage rayuwar sabis na crucible.
11. A lokacin amfani, jujjuya crucible sau ɗaya a mako na iya tsawaita rayuwar sabis.
12. Guji fesa kai tsaye na harshen wuta mai ƙarfi a cikin tarnaƙi da ƙasa na crucible.


Lokacin aikawa: Satumba-06-2023