• 01_Exlabesa_10.10.2019

Labarai

Labarai

Bayanin The Graphite Crucible

Crucible Don Narke Copper

Dubawa
graphite cruciblean yi shi daga graphite flake na halitta azaman babban kayan albarkatun ƙasa, kuma ana sarrafa shi da yumbu mai jujjuyawar filastik ko carbon azaman ɗaure.Yana da halayen juriya na zafin jiki mai ƙarfi, ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfi, juriya mai kyau, da tsawon rayuwar sabis.A lokacin amfani da zafi mai zafi, ƙimar haɓakar haɓakar thermal ƙarami ne, kuma yana da takamaiman aikin juriya don saurin sanyaya da dumama.Yana da juriya mai ƙarfi ga maganin acidic da alkaline, kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai, kuma baya shiga cikin kowane halayen sinadarai yayin aikin narkewa.bangon ciki na ginshiƙin graphite yana da santsi, kuma ruwan ƙarfe narkar da ba shi da sauƙi don yayyafawa da mannewa bangon ciki na crucible, yana sa ruwan ƙarfe ya sami ƙarfin gudana mai kyau da ikon simintin, dace da simintin gyare-gyare daban-daban.Saboda kyawawan halaye na sama, graphite crucibles ana amfani da su sosai a cikin narkewar kayan aikin ƙarfe da ƙarfe mara ƙarfe da kayan haɗin gwiwa.

Nau'in
Ana amfani da ginshiƙan faifai mafi yawa don narkewar kayan ƙarfe, waɗanda suka kasu kashi biyu: graphite na halitta da graphite na wucin gadi.
1) Halitta graphite
An yi shi ne da graphite flake na halitta a matsayin babban albarkatun ƙasa, tare da ƙari da yumbu da sauran albarkatun ƙasa.Ana kiransa gabaɗaya ƙwanƙwasa graphite lãka, yayin da nau'in ɗaure nau'in carbon an yi shi da kwalta a matsayin mai ɗaure.Ana yin ta ne kawai ta hanyar ƙwanƙwasa ƙarfi na yumbu kuma ana kiranta da nau'in ɗaure yumbu na Hui.Na farko yana da ƙarfi mafi girma da juriya na zafin zafi.Ana amfani da shi don narkewar karfe, jan karfe, gami da jan karfe, da sauran karafa wadanda ba na tafe ba, masu girma dabam da karfin narkewa daga 250g zuwa 500kg.
Irin wannan na'urar ya haɗa da na'urorin haɗi kamar cokali mai ƙwanƙwasa, murfi, zoben haɗin gwiwa, goyan baya, da sanda mai motsawa.
2) Grafite na wucin gadi
Gilashin graphite na halitta da aka ambata a sama yakan ƙunshi kusan kashi 50% na ma'adanai na yumbu, yayin da ƙazanta (abin da ke cikin ash) a cikin crucibles ɗin graphite na wucin gadi bai wuce 1% ba, ana amfani da su don tace ƙarafa masu tsafta.Hakanan akwai graphite mai tsafta wanda aka yi maganin tsarkakewa na musamman (abun ash<20ppm).Ana amfani da crucibles na wucin gadi na wucin gadi don narkar da ƙananan karafa masu daraja, karafa masu tsabta, ko manyan ƙarfe da oxides.Hakanan za'a iya amfani dashi azaman crucible don binciken gas a cikin ƙarfe.

Tsarin samarwa
Za a iya raba tsarin kera na'urorin graphite zuwa nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan suna iya kasu kashi uku: gyare-gyaren hannu, gyare-gyaren juyawa, da gyare-gyaren matsawa.Ingancin crucible yana da alaƙa da alaƙa da hanyar gyare-gyaren tsari.Hanyar kafawa ta ƙayyade tsari, yawa, porosity, da ƙarfin inji na jiki mai lalacewa.
Ba za a iya yin gyare-gyaren hannu don dalilai na musamman ta amfani da hanyoyin gyare-gyaren juyi ko matsawa ba.Ana iya samar da wasu sifofi na musamman ta hanyar haɗa gyare-gyaren juyi da gyare-gyaren hannu.
Rotary gyare-gyare wani tsari ne wanda na'ura mai iya jujjuya shi ke motsa ƙirar don yin aiki kuma yana amfani da wuka na ciki don fitar da yumbu don kammala gyare-gyaren.
Yin gyare-gyaren matsawa shine amfani da kayan aiki na matsa lamba kamar matsa lamba na mai, matsa lamba na ruwa, ko matsa lamba na iska azaman makamashin motsa jiki, ta amfani da ƙirar ƙarfe azaman kayan aikin filastik don ƙirƙirar ƙira.Idan aka kwatanta da Rotary gyare-gyaren hanya, shi yana da abũbuwan amfãni daga cikin sauki tsari, short samar sake zagayowar, high yawan amfanin ƙasa da kuma yadda ya dace, low aiki tsanani, low gyare-gyare danshi, low crucible shrinkage da porosity, high samfurin quality da yawa.

Kulawa da adanawa
Ya kamata a kiyaye crucibles graphite daga danshi.Graphite crucibles sun fi jin tsoron danshi, wanda zai iya yin tasiri mai mahimmanci akan inganci.Idan aka yi amfani da shi tare da ɗanɗano mai ɗanɗano, zai iya haifar da tsagewa, fashewa, faɗuwar gefe, da faɗuwar ƙasa, yana haifar da asarar narkakkar ƙarfe har ma da hatsarori masu alaƙa da aiki.Sabili da haka, lokacin adanawa da amfani da crucibles graphite, dole ne a biya hankali ga rigakafin danshi.
Gidan ajiyar kayan ajiyar kayan aikin graphite ya kamata ya bushe kuma ya zama iska, kuma zafin jiki ya kamata a kiyaye tsakanin 5 ℃ da 25 ℃, tare da dangi zafi na 50-60%.Kada a adana ciyayi a kan ƙasa bulo ko ƙasan siminti don guje wa danshi.Ya kamata a sanya kullun graphite mai girma a kan katako na katako, zai fi dacewa 25-30cm sama da ƙasa;Kunshe a cikin akwatunan katako, kwandunan wicker, ko jakunkunan bambaro, dole ne a sanya masu barci a ƙarƙashin pallets, ba ƙasa da 20cm sama da ƙasa ba.Sanya wani Layer na ji a kan masu barci ya fi dacewa da rufin danshi.A lokacin wani lokaci na tarawa, ya zama dole a tara ƙananan Layer a sama, zai fi dacewa tare da babba da ƙananan yadudduka suna fuskantar juna.Bai kamata tazara tsakanin tari da tari ba ta yi tsayi da yawa.Gabaɗaya, ya kamata a yi tari sau ɗaya a kowane wata biyu.Idan damshin ƙasa bai yi yawa ba, ana iya yin tari sau ɗaya a kowane wata uku.A takaice, tari akai-akai na iya samun sakamako mai kyau na tabbatar da danshi.


Lokacin aikawa: Satumba-13-2023